SOSIBAR
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

SOSIBAR

บ้านบ้าน  ค้นหาค้นหา  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

[ABOUT] เกี่ยวกับ SOSIBAR และการก่อตั้งบอร์ดนี้ ♥

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
SONE_KNING
ADMIN
ADMIN
SONE_KNING

จำนวนโพสต์ : 152
บ้าน : ตั้งรากฐานอยู่บนขนคิ้วพี่แทค่ะ

[ABOUT] เกี่ยวกับ SOSIBAR และการก่อตั้งบอร์ดนี้ ♥ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [ABOUT] เกี่ยวกับ SOSIBAR และการก่อตั้งบอร์ดนี้ ♥   [ABOUT] เกี่ยวกับ SOSIBAR และการก่อตั้งบอร์ดนี้ ♥ Empty4th April 2014, 21:42

140404 ฤกษ์ดีค่ะ แต่งเลย #เดี๋ยวๆ 55555555555
วันนี้เค้าจะมาบอกถึงความเป็นมาของบ้านโซซิบาร์(SOSIBAR) นะคะ ><

ก็คือ
ชื่อ SOSIBAR นี่มาจากความชอบของเค้าค่ะ >< 5555555♥

" คำว่า โซซิ(SOSI) "
เค้าชอบคำว่า "โซซิ" น่ะค่ะ เพราะว่าคำๆ นี้มีรูปแบบการเขียนคล้ายกับคำว่า "โซชิ"
หรือ "โซ(นยอ)ชิ(แด)" สาวๆ ของพวกเรานั่นเองค่ะ > _ <

มันออกเสียงน่ารักด้วยน่ะค่ะ เค้าก็เลยตั้งเป็นชื่อนี้ซะเลย
ถึงจะไม่มีความหมายอะไรมาก .. แต่ชื่อไซต์นี้ก็มีความสำคัญมากๆ ในชีวิตเค้าไปซะแล้วค่ะ ^^

ส่วน " คำว่า บาร์(BAR) " นี้
ไม่ได้หมายถึงหรือเจาะจงบาร์คลับผับอะไรทำนองนั้นนะคะ ไม่ใช่ค่ะไม่ใช่ๆ 555555

คำๆ นี้ เค้าจะสื่อถึง " ไม้กระบอง " ค่ะ 555555555 *//*
งงใช่มั้ยคะ .. เชื่อค่ะ
คือคำว่า BAR แปลได้หลายอย่างนะคะ ไม่ว่าจะเส้น ราว บาร์ผับคลับ
กระดูก ท่อนเหล็ก อะไรต่างๆ นานา
แน่นอนค่ะ ว่าหนึ่งในคำแปลนั้น มีคำว่า "ไม้กระบอง" อยู่ด้วยค่ะ

แล้วมันหมายถึงอะไร . . . . ?
ตัวเองพอจำได้มั้ยคะ ว่าโซชิถือไม้กระบองฟาดตู้กระจกใสๆ ใช่หรือไม่? 55555
นั่นแหละค่ะ เค้าหมายถึงสิ่งนั้น คือไม้กระบองของโซชินั่นเอง
เพราะเค้าชอบสาวๆ เวลาฟาดไม้กระบองใส่กระจกมากค่ะ

อร๊างงงงงง *_____*
เพราะพวกนางดูมีเสน่ห์ลึกลับ ทั้งหล่อ ทั้งเท่ ทั้งเซ็กซี่ ทั้งงดงาม ในเวลาเดียวกัน T-T
นี่คือสิ่งที่เค้าชอบมากอีกอย่างหนึ่งของโซชิเลยค่ะ

จริงๆ จะเรียกว่ารักเลยก็ได้ เพราะโซชิ มันเกินคำว่ารักมามากมายแล้วจริงๆ ♥
( การก่อตั้ง คอมเม้นที่ 1 นะคะ ตรงนี้ยาวเกิน 55555555555 )

.

แก้ไขล่าสุดโดย SONE_KNING เมื่อ 5th April 2014, 11:39, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
SONE_KNING
ADMIN
ADMIN
SONE_KNING

จำนวนโพสต์ : 152
บ้าน : ตั้งรากฐานอยู่บนขนคิ้วพี่แทค่ะ

[ABOUT] เกี่ยวกับ SOSIBAR และการก่อตั้งบอร์ดนี้ ♥ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ABOUT] เกี่ยวกับ SOSIBAR และการก่อตั้งบอร์ดนี้ ♥   [ABOUT] เกี่ยวกับ SOSIBAR และการก่อตั้งบอร์ดนี้ ♥ Empty4th April 2014, 22:55

ส่วนตรงนี้ เป็นพื้นที่ของการก่อตั้งบอร์ดนี้ค่ะ ♥
จริงๆ แล้ว บอร์ดนี้ก่อตั้งวันพฤหัสบดีที่ 3 เมษายน 2557 นะคะ
หรือ 140403 นั่นเองค่ะ เวลา 19:42PM :D

มันคงดูเหมือนก่อตั้งวันที่ 4 เนอะ ฮ่าๆๆๆ เพราะโซวอนเริ่มให้ความสนใจกันก็วันนี้ ~
จริงๆ เค้าโปรโมตไปก็ห้าหกเจ็ดรอบได้ค่ะ แต่ไม่มีใครสนใจเลย T _ T
( อาจจะไม่เห็นมากกว่า ) ซึ่งเค้าก็เลย เออเอาเถอะค่ะ โปรโมตใหม่ก็ได้นี่เนอะ

อ้อ !
เค้าโปรโมตในทวิตเตอร์น่ะค่ะ 5555 ทวีตไปลอยๆ เลย ไม่ได้ระบุอะไรมากมาย
แบบเออ ฉันจะโปรโมตก่อนย่ะ !
เพราะฉะนั้น
จริงๆ มันก็ไม่ได้แปลกอะไร ถ้าจะไม่มีใครสนใจ ..

ช่างมันค่ะ มาพูดถึงจุดที่ทำให้มีโซวอนมาสนใจกันดีกว่า!

คือพี่ซูกัสค่ะ T_T พี่ซกเค้ารีทวีตที่เค้าโปรโมตบอร์ดเค้าไป ผลปรากฏว่าก็มีโซวอนมาสนใจเยอะมากกก
คือสมัครกันรัวๆ เลยค่ะ เค้าตกใจมาก T_T

ณ จุดๆ นี้เค้าต้องขอขอบคุณพี่กัสมากจริงๆ ค่ะ ♥♥

.
ขึ้นไปข้างบน Go down

[ABOUT] เกี่ยวกับ SOSIBAR และการก่อตั้งบอร์ดนี้ ♥
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1